วันที่ 21 มิถุนายน 2561 นายจรัญ แจ้งมณี ผอ.สพป.เชียงรายเขต 1 มอบหมายให้ นายอาวุทธ์ ขันสิงห์เพชร รอง ผอ.สพป.เชียงราย เขต 1 ร่วมการสัมมนาการพัฒนาเขตเศรษฐกิจพิเศษเชียงราย (Special Economic Zones : SEZs) : Chance & Challange ภายใต้โครงการการส่งเสริมและพัฒนาการขับเคลื่อนเศรษฐกิจชายแดนเศรษฐกิจข้ามแดนและเขตเศรษฐกิจพิเศษอย่างสร้างสรรค์ให้กับผู้ร่วมประชุมจำนวนกว่า 300 คน โดยมี นายพุฒิพงศ์ ศิริมาตย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงราย เป็นประธานฯ ณ โรงแรมเชียงรายแกรนด์รูม อ.เมือง จ.เชียงราย
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-17-1024x605.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-17.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-18.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-18.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-18.jpg)