วันที่ 18 กรกฎาคม 2564 ดร.สมบูรณ์ ธรรมลังกา ผอ.สพป.เชียงราย เขต 1 ประธานในพิธีมอบเกียรติบัตรและเข็มที่ระลึกให้กับครูแกนนำซึ่งปฏิบัติหน้าที่คณะกรรมการประเมินเพื่อขอรับตราพระราชทานบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย และเปิดการอบรมปฏิบัติการโครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อยประเทศไทยประจำปีงบประมาณ 2564 ครูปฐมวัย จำนวน กว่า 50 คน เพื่อเพิ่มพูนประสบการณ์แนวทางการจัดการเรียนรู้ในเรื่องน้ำ อากาศ และกระบวนการสืบเสาะ โดยมีนายบรรพต ขันคำ ศึกษานิเทศชำนาญการพิเศษและนางสุภาภรณ์ ปัญญานวลครูโรงเรียนบ้านสันโค้ง เป็นวิทยากร ณ ห้องประชุมพญามังราย สพป.เชียงราย เขต 1 ต.เวียง อ.เมือง จ.เชียงราย
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2021/07/1-Custom-16.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2021/07/3-Custom-12.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2021/07/4-2-Custom.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2021/07/2-Custom-11.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2021/07/4-Custom-13.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2021/07/7-Custom-3.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2021/07/9-Custom.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2021/07/10-Custom.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2021/07/DSC_3245-Custom.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2021/07/DSC_3250-1024x683.jpg)