วันที่ 21 เมษายน 2564 นายพิสิฐ ไชยชนะ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1 เป็นประธานการประชุมผู้บริหารโรงเรียนคุณภาพประจำตำบล (1โรงเรียน 1 คุณภาพ) ในสังกัด สพป.เชียงราย เขต 1 เรื่อง การพัฒนาผู้เรียนให้มีคุณลักษณะในศตวรรษที่ 21 ผ่านระบบ True VROOM โดยมีนายณัฐฬส แก้วดุลดุก ผอ.กลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกลเทคโนโลยีสารสสนเทศและการสื่อสาร เป็นผู้ดูแลระบบการประชุม ร่วมกับศึกษานิเทศก์ ณ ห้องกลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สพป.เชียงราย เขต 1 ต.เวียง อ.เมือง จ.เชียงราย
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2021/04/71153-1024x768.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2021/04/71150-1024x768.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2021/04/71151-1024x768.jpg)