วันที่ 14 ธันวาคม 2565 นายจรัญ แจ้งมณี ผอ.สพป.เชียงราย เขต 1 เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการรับนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเชียงราย เขต 1 ปีการศึกษา 2566 ให้เด็กทุกคนมีโอกาสเข้ารับการศึกษาที่มีคุณภาพ ผ่านกระบวนการรับนักเรียนที่มีความยุติธรรม เป็นธรรม เสมอภาค โปร่งใส และตรวจสอบได้ ตามหลักธรรมาภิบาล โดยยึดหลักดำเนินการเรียนอย่างปลอดภัย การมีส่วนร่วม การสร้างโอกาสเป็นธรรม บริหารจัดการที่มีประสิทธิภาพสร้างการรับรู้อย่างมีประสิทธิผล ณ ห้องประชุมพวงเพชร สพป.เชียงราย เขต 1 ต.เวียง อ.เมือง จ.เชียงราย
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2023/01/1-1-1024x684.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2023/01/2-1-1024x684.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2023/01/3-1-1024x684.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2023/01/4-1-1024x684.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2023/01/5-1-1024x684.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2023/01/6-1-1024x684.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2023/01/7-1024x684.jpg)