วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567 นายมรกต อนุเคราะห์ ผอ.สพป.เชียงราย เขต 1 พบปะและมอบประสบการณ์นักบริหารงานการศึกษาให้กับ ดร.นฤมล พันลุตัน ผอ.ร.ร.อนุบาลหัวฝาย ที่ได้เข้ารับการอบรมเชิงปฏิบัติการตามโครงการพัฒนาผู้บริหารการศึกษา สพฐ. OBEC ONE TEAM ตำแหน่งรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ระยะที่ 6 การเรียนรู้สภาพจริง ระหว่างวันที่ 7 – 11 กุมภาพันธ์ 2567 ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาที่ผู้เข้ารับการฝึกอบรมสังกัด พร้อมได้มอบหมายให้นายพิสิฐ ไชยชนะ รอง ผอ.สพป.เชียงราย เขต 1 เป็นพี่เลี้ยงในการฝึกประสบการณ์ฯ ในปฏิบัติหน้าที่ในสภาพจริง ศึกษาวิเคราะห์สภาหปัญหา และจัดทำกรณีศึกษาเพื่อวางแผนกลยุทธ์การบริหาร ณ ห้องทำงาน ผอ.สพป.เชียงราย เขต 1 ต.เวียง อ.เมือง จ.เชียงราย
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2024/02/3-4-1024x684.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2024/02/1-4-1024x684.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2024/02/4-4-1024x684.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2024/02/2-3-1024x684.jpg)
![](https://chiangrai1.go.th/wp-content/uploads/2024/02/5-4-1024x684.jpg)